[Thắc mắc] Trình duyệt có cache lại hình không khi thay đổi thuộc tính src của thẻ img

Chả là mình có hình sau: http://prntscr.com/k8yvs5

• Mục 1 là danh sách danh mục, khi mình hover vô thì mục 2 trong hình sẽ thay đổi. Trong mục 2 sẽ có các thẻ img bị thay đổi thuộc tinh src để tương ứng với mục 1 khi mình hover tới

• Nó có chút vấn đề là khi mình hover 1 danh mục trên mục 1 trên hình thì mục 2 thay đổi, nhưng khi rê lên 1 loạt các danh mục rồi rê ngược lại mình check trong tab network thì thấy trình duyệt vẫn load hình, và theo như tab network bên phải thì các hình sau khi đổi thẻ src qua lại hình như là không có cache lại luôn @@

Không biết giờ mình phải làm sao để có thể cache lại các hình khi thẻ img bị thay đổi thuộc tính src nhỉ, chứ mỗi lần hover nó request lên server 1 loạt thế này chắc chết server quá

Mong các bạn giúp đỡ, mình xin cảm ơn !

Nếu server của bạn config không có vấn đề gì thì browser sẽ tự lấy bản cache. Bạn tắt tùy chọn “Disable cache” rồi kiểm tra xem cột Size như thế nào.

Trời ơi, cảm ơn anh Phan An nhiều, ra do em bật chế độ disable cache mà quên khuấy đi mất, hic.

Ẩu quá !!

Em xem lại rồi, đã có cache ạ (nó báo size from disk cache), nhưng nó vẫn gửi request không rõ cái request này có gửi tới server không.